02mapeh-3RD Quarter Week 5

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 9

School: PAYAPA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II

GRADES 1 to 12 Teacher: VANESSA L. ABANDO Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: WEEK 5 Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY(MUSIC) TUESDAY (ARTS) WEDNESDAY (PE) THURSDAY (HEALTH) FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding The learner… The learner demonstrates an
of the basic concepts of Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of understanding of managing
Dynamics shapes, textures, colors and movement in relation to time, one’s feelings and respecting
repetition of motif, contrast of force and flow differences
motif and color from nature and
found objects
B. Pamantayan sa Pagaganap Ceatively applies changes in The learner… The learner demonstrates
dynamics to enhance rhymes, Creates prints from natural and Performs movements accurately positive expression of
chants, drama, and musical man-made objects that can be involving time, force, and feelings toward
stories repeated or alternated in shape flow. family members and
or color. creates prints with ways of coping with
repeating, alternating or negative feelings
contrasting color or size or
texture shows skills in making a
clear print from natural and
man-made objects
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Distinguishes the dynamics of Creates a print on paper or cloth Demonstrates movement Explains the benefits of
(Isulat ang code ng bawat a song or using cut-out designs skills in response to sound and healthy expressions of feelings
kasanayan) music sample A2PR-IIIg music H2FH-IIIef-13
MU2DY-IIIc-2 PE2MS-IIIa-h-1
II. NILALAMAN Dynamics Paggupit at Paglapat Ritmikong Gawain Pagpapahayag ng Damdamin
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian MELC MUSIC MELC ARTS MELC PE p 317 MELC HEALTH 343
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Natatandaan mo pa ba ang Anoa no ang mga bagay na Bilugan ang hayop na may Ano – anong gawaing
at/o pagsisimula ng bagong tamang paraan ng maaari mong gamitin sa mabagal na galaw at pangkalusugan ang ginagawa
aralin pag-awit ? pagtatatak? ikahon ang hayop na may mabilis mo kasama ang iyong pamilya?
Paano ba dapat inaawit ang ang kilos o galaw.
isang kanta? Gawin ito sa sagutang papel.
Bakit mahalagang awitin ang
isang kanta sa tamang
pamamaraan ?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nakarinig ka na ba ng malakas Ano-ano ang mga disenyong Nasubukan mo na bang kumilos o Tingnan ang mga larawan
na musika? Nakarinig ka na ba kaya mong gawin sa pagguhit? gumalaw na naaayon sa
ng mahinang musika? Paano gagamitin ang lapis, ritmo ng isang kanta? Naranasan
Sa araling ito, matutukoy mo gunting, at papel bilang gabay mo na bang sumayaw o subukang
ang lakas o hina ng isang nito? ilapat ang iyong paggalaw o kilos
awitin o musika sa Sa araling ito, makakaguhit ka sa saliw ng isang tugtog? Sa
pamamagitan ng pakikinig at ng mga hugis o larawan sa papel ngayon ay nauuuso sa iba’t-ibang
pagsasagawa nito. o tela gamit ang mga ginupit na social media platform ang
disenyo. pag-video ng mga sayaw sa iba-
iba at sari-saring mga kanta. Ano ang ipinakikita sa larawan
Maging bata at matatanda ay sa itaas?
nakikisali sa mga ganito. Ang larawan ay nagpapakita ng
Sa aralin na ito ay matututuhan iba’t ibang damdamin o
mong isagawa ang ibat-ibang emosyon. Ikaw ay
klase ng kilos na naaayon bilang nakararamdam ng iba’t ibang
tugon sa mga tunog na iyong damdamin na tulad
maririnig. ng nasa larawan. Ang
damdamin na ating
nararamdaman ay
nakabatay sa mga pangyayari
na nararanasan natin sa araw
araw.
Sa araling ito, matututuhan mo
ang mga mabuting dulot nang
malusog na pagpapahayag ng
damdamin.
C. Pag-uugnay ng mga Paghambingin ang mga Tingnan ang mga larawan sa Tingnan ang larawan Ang emosyon o damdamin na
halimbawa sa bagong aralin larawan sa ibaba. Alin rito ang ibaba. Ano-anong mga disenyo ating nararamdaman ay
nagpapakitang dapat lakasan ang iyong nakikita? Kaya mo ba nakadepende sa pangyayari na
ang narinig na musika? Alin itong gawin? ating nararanasan. Pansinin
naman ang nagpapakitang ang larawan. Pangalanan ang
dapat hinaan ang narinig na iba’t ibang damdamin na iyong
musika? nakikita.
Tayo ay nakakaramdam ng ibat
ibang emosyon tulad ng saya,
Ano ang ipinakikita sa larawan? lungkot, galit, pagkatakot o
pagkagulat . Ang mga
nabanggit na damdamin ay
maaring makita o ating
maipapahayag sa
pamamagitan ng ekspresyon
ng ating mukha, kilos ng
katawan at lakas ng boses.
Napakahalaga na alam natin at
nasasabi kung ano
ang damdamin o emosyon ang
ating nararamdaman.
Tayo ay may iba’t ibang
emosyon sa bawat
pagkakataon. May
iba’t ibang paraan rin tayo
kung paano ito naipapakita.
Ano ang iyong emosyon sa
araw na ito? Paano mo ito
ipinapakita?
D. Pagtatalakay ng bagong Noong ikaw ay nasa unang Ang istenstil ay isang manipis na Ang bawat pagkilos kapag Gawain sa Pagkatuto Bilang 1:
konsepto at paglalahad ng baitang, natutuhan mo ang bagay na may butas, na siyang isinasagawa sa wasto at sa Iguhit ang tamang emosyon sa
bagong kasanayan #1 iba’t gabay sa pagguhit ng mga hugis tamang bawat
ibang halimbawa ng malalakas o titik sa pamamagitan nang paraan na may tamang bilis, sitwasyon sa ibaba. Isulat ang
at mahihinang tunog. Sa mga pagkulay sa loob ng butas na ito. lakas, at daloy ay nagiging isang sagot sa papel.
nakaraang aralin ay napag- Kadalasan, ang istensil ay gawa kilos na — Masaya
aralan mo naman ang mga sa hindi pangit tignan at hindi — Malungkot
instrumentong may malalakas patag at manipis na papel, nakasasama sa mga parte ng 1.Nakakuha ka ng mataas na
o mahihinang tunog, at plastik, kahoy, o bakal, at may katawan na marka sa inyong pagsusulit.
maging ang kaukulang ating ginagamit sa naturang 2. Napagalitan ka ng iyong mga
malakas o mahinang pag-awit. hugis o disenyo ang balangkas pagkilos. Ibig sabihin, ang magulang.
Ngunit paano nga ba ito ng butas nito. wastong 3. Nasira ang iyong paboritong
ginagamit Makakatulong sa paglikha ng paggamit ng ating katawan sa laruan.
sa musika? istensil ang mga kagamitang wastong pagkilos ay 4. Binigyan ka ng regalo ng
matitigas at malalapad. Tulad ng nakatutulong iyong kaibigan sa iyong
ruler, maaring gamitin ang mga nang husto upang mapanatiling kaarawan.
bagay na may diretso o maayos ang ating katawan. 5. Dinalhan ka ni tatay at nanay
kurbadong balangkas sa Kagaya ng pasalubong.
pagsulat o rin ito ng wastong pagkilos sa 6. Nanalo ka sa isang
pagkulay. Ito ay magsisilbing pagsasayaw. paligsahan sa paaralan.
gabay sa pagguhit ng malinaw, Ang ating pagkilos ay 7. Hindi ka pinayagang
tiyak at maihahalintulad sa pagsasayaw. mamasyal kasama ang iyong
perpektong linya na siyang May mga kaibigan.
susundan ng gunting sa mga kilos tayong isinasagawa sa
paggupit. limitadong pagkilos at may mga
Sa tulong ng istensil, maaari kilos
kang gumawa ng sarili mong na naisasagawa sa malayang
disenyo bilang modelo ng pagkilos. Ang mga pagkilos na
imprenta. Sa pamamagitan nito, katulad
mapauunlad mo ang iyong ng pagsasayaw ay maaaring
orihinalidad, pagiging malikhain, alinman sa dalawa.
at
mapamaraan. Maari mo ring
gamitin ang iba’t ibang bagay sa
kalikasan bilang inspirasyon sa
pagdisenyo, at bilang sangkap sa
proseso ng imprenta.
E. Pagtatalakay ng bagong Nakakita ka na ba ng ruler? Ano Sa ngayon ay mag-aaral tayo ng
konsepto at paglalahad ng ang gamit nito? Paano ito ibat-ibang kilos sa pagsayaw na
bagong kasanayan #2 makatutulong sap ag-iwan ng ating gagamitin sa iba-ibang
malinis at maayos na marka? tugtog o tunog.
Ang ruler ay ginagamit upang Swing Step (Step, Close, Point) –
maging diretso o pantay ang Humakbang gamit ang kanang
linyang ginuguhit ng kamay at paa
panulat. Ito ay makakatulong kasunod ng pagsasara ng
upang gumuhit ng malalapad na hakbang gamit ang kaliwang paa.
hugis o malalaking letrang may Iangat
diretsong ang katawan nang bahagya sa
linya. pamamagitan ng pagtingkayad o
Tulad ng ruler, marami pang pag-angat gamit ang mga daliri sa
ibang bagay ang maaaring paa. Gawin din ito sa kaliwa,
magsilbing gabay sa kamay at gamit ang kaliwang paa upang
panulat upang maging diresto o ihakbang kasunod ng pagsara ng
pantay ang guhit o linyang kanang paa. Muling iangat nang
isusulat. bahagya ang katawan sa
pamamagitan ng pagtingkayad.
Touch Step (Point, Close) –
Ihakbang ang kanang paa sa
pagitan ng
harap at kanang bahagi ng iyong
puwesto o 45° mula sa harap
papuntang kanan.
Point Step (Step, Point) –
Ihakbang ang kanang paa
kasunod ng
pagturo gamit ang kaliwang paa
papunta sa kaliwa. Kasunod nito
ay
ihakbang ang kaliwang paa
kasunod naman ang pagturo
gamit ang
kanang paa. Maaari itong gawin
sa kahit anong direksiyon.
Close Step (Step, Close) –
Ihakbang ang kanang paa sa
harapang
bahagi ng iyong puwesto. Isara
ang mga paa gamit ang
paghakbang ng kaliwang paa
papunta sa kanang paa.
Hop Step (Step, Hop) –
Humakbang gamit ang kanang
paa. Kasunod
nito ay paglukso gamit ang kanag
paa at pagbagsak gamit pa din
ang parehong paa.
F. Paglinang sa Kabihasan Gumuhit ng maliit na bilog “ o Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Basahin at intindihing mabuti ang
(Tungo sa Formative ” kung ang tunog ng musika sa Alin sa mga bagay sa ibaba ang bawat pangungusap sa bawat
Assessment) larawan ay mahina. Gumuhit maaaring gawing gabay sa bilang. Tukuyin kung anong kilos
naman ng malaking bilog “ O ” pagguhit ng diretsong linya? sa
kung ang tunog ng musika sa Isulat ang pagsayaw ang inilalarawan sa
larawan ay malakas. Gawin ito gitling “ - ” kung ang bagay ay bawat pangungusap. Isulat ang
sa iyong sagutang papel. maaaring gawing gabay sa iyong
pagguhit ng diretsong linya. sagot sa isang malinis na
Isulat naman ang letrang “ X ” sagutang papel.
kung hindi ito maaaring gawing _________________ 1. Ang
gabay sa pagguhit ng diretsong pagsasayaw na ito ay isinasagawa
linya. sa
papamagitan ng paghakbang
May mga musikang gamit ang kanang paa na
kailangang malakas ang sinusundan
tunog, at mayroon ng paglukso at pagbagsak gamit
ding kailangang mahina ang pa din ang parehong paa.
tunog, batay sa uri, gamit, o Sinusundan ito ng parehong kilos
layunin nito. sa kabilang paa.
_________________ 2. Ang
pagsasayaw na ito ay isinasagawa
sa
pamamagitan ng paghakbang ng
kanang paa kasunod ang pagturo
sa sahig gamit ang kaliwang paa.
Sinusundan ito ng parehong kilos
sa
kabilang paa.
_________________ 3. Ang
pagsasayaw na ito ay ginagawa sa
pamamagitan ng paghakbang ng
kanang paa kasunod ang
pagsasara ng mga paa gamit ang
kaliwang paa. Pagkasara ng mga
paa ay ang bahagyang pag-angat
ng katawan sa pamamagitan ng
pagtingkayad. Sinusundan ito ng
parehong kilos sa kabilang paa.
_________________ 4. Ang
pagsasayaw na ito ay isinasagawa
sa
pamamagitan ng paghakbang ng
kanang paa sa pagitan ng harap
at kanang bahagi ng puwesto ng
mananayaw o sa 45° mula sa
harap papuntang kanang bahagi
ng puwesto. Sa paglapag ng iyong
paa ay ituro gamit ang mga daliri
sa paa ang sahig o lapag.
Matapos
nito ay ibalik ang parehong paa
pa din sa una nitong puwesto.
Sinusundan ito ng parehong kilos
sa kabilang paa.
_________________ 5. Ang
pagsasayaw na ito ay isinasagawa
sa
pamamagitan ng paghakbang ng
kanang paa sa harapang bahagi
ng puwesto. Kasunod nito ay ang
pagsasara ng mga paa gamit ang
kaliwang paa. Sinusundan ito ng
parehong kilos sa kabilang paa.
Maaari itong gawin sa kahit na
anong direksiyon.
G. Paglalaapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Arallin

I. Pagtataya ng Aralin Kumuha ng kahit na anong Gawain sa Pagkatuto Bilang 2: Pumili ng isa sa mga kilos ng
bagay na Alin sa mga bagay sa ibaba ang pagsasayaw na iyong natutuhan
maaaring patunugin. Awitin o maaaring gawing gabay sa sa araling ito. Iguhit ang kilos sa
patugtugin ang kantang “May pagguhit ng mga linyang pagsayaw na ito. Sumulat ng
Tatlong kurbado o maikling deskripsyon sa kung
Bibe” nang dalawang beses. paliko? Isulat ang letrang “ S ” paano ito
Sa unang beses, awitin ito sa kung ang bagay ay may likas na naisasagawa. Gawin ang gawaing
mabagal kurba o palikong balangkas sa ito sa isang malinis na papel.
at mahinang paraan. Sa pagkakayari ng gilid nito. Isulat
pangalawang beses, awitin ito naman ang
sa mabilis at letrang “ X “ kung ito ay walang
malakas na paraan. kurba sa balangkas nito.

J. Karagdagang gawain para sa Gawain sa Pagkatuto Bilang 3:


takdang-aralin at remediation Sundan ang mga hakbang sa
paglikha
ng balangkas ng iba’t ibang
hugis.
Mga kailangan:
- Lapis
- Papel o karton
- Posporo o maliit na kahon
- Tasa o maliit na bote
- Gunting o cutter

IV. Mga Tala


V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Prepared by:

VANESSA L. ABANDO
Teacher III

Noted
DR. NANCY C. NAPILI
Principal III

You might also like