Learning Delivery: Modality: School: Grade Level

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

Learning Area

Learning Delivery: Modality


SCHOOL: MUNTINDILAW ELEMENTARY SCHOOL GRADE LEVEL: GRADE ONE
LESSON
EXEMPLAR GURO: MARIFE B. HINAMPAS ASIGNATURA: MUSIC 1
PETSA: MARKAHAN : FIRST QUARTER WEEK 7
ORAS: BILANG NG ARAW:

LUNES ( Music) MARTES (Art) MIYERKULES (PE) HUWEBES (Health) BIYERNES


I. LAYUNIN Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral a Sa pagtatapos ng araling Ang mga mag-aaral ay
inaasahang: inaasahang: ito, inaasahang makilala inaasahang:
a.Creates simple ostinato a.Makikilala ang iba’t- mo ang kahalagahan ng a.Matukoy ang mga pagkaing
patterns in groupings of 2s, 3s ibang uri ng ART na pakikilahok sa masaya nagpapalakas,nagpapalaki at
and 4s through body nakapaligid sa atin na likha at nagpapalusog. Summative Test
movements. ng iba’t-ibang tao. kasiya-siyang pisikal na b.Makilala ang mga kabutihang
b. Maipakita ang hulwarang b.Identifies different lines, aktibidad at dulot o health benefits ng mga
ostinato-metrong dalawahan shapes, texture used by maipamamalas ang pangkat ng mga pangunahing
(2) sa musika. artist in drawing. kasiyahan sa pagkain,masabi ang mga food
c. Maintindihan ng bata ang c. Uses different drawing pagsasagawa ng mga nutrients na naibibigay ng
kahalagahan ng ostinato sa tools or materials-pencil, gawain. bawat pangunahing pangkat ng
musika. crayons etc in his/her pagkain.
drawing about one-self, c.Matukoy ang mga pagkain
one’s family home and ayon sa tamang pangkat
school as a means of self- nito(go,grow at glow).
expression.
d. Draws different kinds of
plants showing a varity of
shapes, lines and color.
e. Maintindihan nila ang
kahalagahn ng ART na
ating nakikita sa paligid.
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner must The learner must The learner The learner understands the
demonstrates basic demonstrates demonstrates importance of good eating
understanding of sound, understanding of lines, understanding habits and behavior
silence and rhythm. shapes, colors, texture, awareness of body parts
and principles of balance, in preparation for
proportion and variety participation in physical
through drawing. activities.
B. Pamantayan sa Pagaganap The learner must responds The learner must create a The learner performs The learner practices healthful
appropriately to the pulse of portrait of himself and his with coordination eating habits daily.
the sounds heard and family which shows the enjoyable movements
performs with accuracy the elements and principles of on body awareness.
rhythmic patterns. art by drawing.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
D. Pinakamahalagang Kasanayan sa Mabasa,maisulat ,maiguhit, Mabasa, maisulat, Exhibits transfer of Matukoy,makilala ang mga
Pagkatuto (MELC) maintindihan at maisagawa maiguhit at maintindihan weight. pangkat ng mga pagkain
(Kung mayroon, isulat ang pinakamahalagang ang pagpapakita ng steady ang iba’t-ibang uri ng ART Engages in fun and
kasanayan sa pagkatuto o MELC)
beat sa musika. gamit ang ibat’-ibang linya, enjoyable physical
hugis at tekstura . activities with
coordination
E. Pagpapaganang Kasanayan (Kung
mayroon, isulat ang pagpapaganang kasanayan)
II. NILALAMAN Pagbasa at pagsulat ng mga Pagbasa, pagsulat ng mga Exhibits transfer of Pangunahing Pangkat ng mga
simpleng salita. simpleng salita at pagguhit weight. Pagkain
ng mga simpleng larawan. Engages in fun and
enjoyable physical
activities with
coordination
III. KAGAMITAN PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Music Teachers Guide by Art Teachers Guide by PE teachers Guide by Health Teachers guide pp
Deped pp. Deped pp. DEPED
b. Mga Pahina sa Kagamitang Music Kagamitan ng Mag- Art Kagamitan ng Mag- Art Kagamitan ng Mag- Health kagamitan ng mag-aaral
Pangmag-aaral aaral by Deped,pp.30-34 aaral by Deped,pp.25, 28 aaral pp;
c. Mga Pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang Kagamitan mula
sa Portal ng Learning Resource
B. Listahan ng mga Kagamitang
panturo para sa mga gawain sa
Pagpapaunlad at pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Panimula Alamin Alamin at Sabihin Sa pagtatapos ng araling Sa pagtatapos ng araling ito,
Sa araling ito, matututuhan Pagkatapos ng modyul na ito, inaasahang makilala inaasahang matukoy ang mga
mo ang tinatawag na ritmo. ito, ikaw ay inaasahang mo ang kahalagahan ng pagkaing
Makagagawa ka ng madaliang nakaguguhit ang larawan pakikilahok sa masaya nagpapalakas,nagpapalaki at
hulwarang ostinato o ritmo sa ng iba’t ibang hugis, linya at nagpapalusog.
metrong apatan na may kasiya-siyang pisikal na Makilala ang mga kabutihang
kasabay na kilos ng katawan. at kulay. aktibidad at dulot o health benefits ng mga
Handa ka na ba? Halina at maipamamalas ang pangkat ng mga pangunahing
pag-aralan natin! Gawain sa Pagkatuto kasiyahan sa pagkain,masabi ang mga food
Mahilig ka bang lumangoy? Bilang 1: pagsasagawa ng mga nutrients na naibibigay ng
Magbigay ka nga ng iba’t gawain. bawat pangunahing pangkat ng
Panuto: Isulat sa
ibang uri ng hayop sa pagkain.Matukoy ang mga
kuwaderno ang mga gamit
karagatan. Nakita mon a baa pagkain ayon sa tamang
sa pagguhit ng larawan na
ng hayop na ito? pangkat nito(go,grow at glow).
nakatala sa loob ng kahon.

Ilang alimango ang nasa


larawan? _____________

Ipalakpak at ipadyak mo kung


ilan ang alimango sa taas.

Ilang beses kang gumawa ng


kilos? Paulit-ulitin mo itong
gawin.

B. Pagpapaunlad Basahin ang pag-uusap Ang tatlong pangunahing


Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Gawain sa Pagkatuto 2 ng dalawang bata. pangkat ng pagkain ay ang
Panuto: Kumuha ng dalawang Panuto: Gamit ang iyong go,grow at glow foods.
lapis at pagtapikin ito bilang krayola, pumili ng nais
instrument sa awiting “Tong mong kulay upang Ang go foods o mga pagkaing
tong tong”. Subukin na ikilos maiguhit ang mga linya sa nagpapalakas ay mayaman sa
ang awit sa pamamagitan ng ibaba. Gawin ito sa :carbohydrates”
gabay na mga larawan. kuwaderno. kanin,tinapay,sopas,pansit ay
mga halimbawa ng go foods.
Ang grow foods ay mga
pagkaing tumutulong sa paglaki
ng katawan. Ang mga pagkain
sa pangkat na ito ay mayaman
sa protina katulad ng
karne,isda, gatas keso at itlog.

Gawain sa Pagkatuto 3
Panuto: Kopyahin ang mga
larawan sa iyong
kuwaderno. Kulayan ang
mga ito ayon sa hinihingi.

Ang glow foods ay mga


pagkaing panlaban sa sakit at
impeksyon.Ang mga halimbawa
nito ay ang lahat ng uri ng gulay
tulad ngkalabasa, ampalaya,
malunggay at iba pa. ang mga
prutas din ay kabilang sa
pangkat na ito tulad ng mangga,
saging ,pakwan, mansanas at
iba pa. Mayaman ang mga
pagkaing ito sa bitamina at
mineral.
MAging bahagi sa ating mga
kinakain sa araw-araw ang
pagkakaroon ng go,grow,at
glow foods sa ating pagkain sa
agahan,tanghalian at hapunan.

C. Pakikipagpalihan/ Engagement Isagawa Isagawa Isagawa : Gawain sa Gawaing Pagkatuto Bilang 2:


Gawain sa Pagkatuto 2 Gawain sa Pagkatuto 4 pagkatuto bilang 2 , Alin sa mga sumusunod ang
Panuto: Gawin ang bawat Panuto: Iguhit sa putting p. 37 masusustansiyang pagkain?
kilos upang makabuo ng papel ang nasa larawan at Isulat ang letra ng tamang sagot
ostinato. Bilangin at lagyan ng kulayan ito. Isulat kung sa kuwaderno.
bituin kung ito ay may sukat ano ang hugis nito.
na metrong apatan ( 4s ) at
ekis kung hindi. Isulat ang
sagot sa iyong kuwaderno.

Gawaing Pagkatuto Bilang 3:


Piliin ang letra ng tamang
sagot.Gawin ito sa kuwaderno.
Gawain sa Pagkatuto 3
Panuto: Gumupit ng mga 1.Anong pangkat ng
larawan ng kilos na pangunahing pagkain ang
nagpapakita ng ostinato o lumalaban sa mga sakit at
paulit ulit na tunog na may tumutulong na mapanatiling
metrong apatan ( 4s ).
Halimbawa: makinis ang ating balat?
A.Go Foods B.Grow foods
C.Glow foods
2.Tumutulong para ang isang
batang tulad mo ay tumangkad?
A.Go Foods B.Grow foods
C.Glow foods
3.Ano ang nutrient na nakukuha
natin sa pagakain ng mga “go
foods”?
A.karbohydrates B.protina
C.mineral
4.Ano ang pagkaing lagging
kinakain natin sa agahan,
tanghalian at hapunan na
nagbibigay ng lakas sa ating
katawan?
A.kendi B.chippy c.kanin
5.Anong prutas ang matubig?
A.pakwan B.santol C.mangga
D. Paglalapat/ Assimilation Sabihin Gawain sa Pagkatuto 5 Gawain sa Pagkatuto Gawaing Pagkatuto Bilang
Gawain sa Pagkatuto Bilang 4 Panuto: Iguhit ang bilang 3, pp. 37-38 13:Basahin ang sitwasyon at
Panuto: Piliin ang letra ng natitirang kalahating sagutin ang tanong.
tamang sagot at isulat sa bahagi ng mga sumusunod
sagutang papel. na larawan ng mga dahoon Araw ng linggo,lumabas
1.Ang isang awit na may at kulayan ang mga ito. kayong mag anak para kna
inuulit na tunog o ostinato na pagkain.umain sa isang
sa metrong dalawahan ay restaurant. Ikaw ang sinabihan
may ng iyong nanay para pumili ng
___________. pagkain sa menu o listahan ng
A.2s B. 4s C. 3s pagkain na binigay ng waiter.
2. Ito ay ang paulit-ulit na Alin sa nasa menu ang pipiliin
tunog ng isang awit? mo? Sa mga napili mo sa
A. ritmo B. ostinato menu,ilagay sa talahanayan
C. tempo kung ito ay GO,GROW at GLOW
3. Mayroon itong ostinato na na pagkain.
__________ kung ito ay
nasasaliwan ng apat na paulit-
ulit na palakpak sap ag-awit?
A. 3s B. 4s C. 2s
4. Nakakatapik,
nakakapalakpak at
nakakapadyak upang
makagawa ng tunog.
A. Siguro po B. Hindi po
C. Opo
5. Nakakagamit ng
instrumento sa pagkumpas ng
tunog sa isang awit? Go Grow Glow
A. Hindi po B. Siguro po Food Food Food
C. Opo

V. PAGNINILAY/EVALUATION Panuto : Kumpletuhin ang Panuto: Kumpletuhin ang


pangungusap: pangungusap:
Ang natutunan ko sa araw na Ang natutunan ko sa araw
ito ay na ito ay :
______________________. ___________________.
Nalaman ko na ito ay Nalaman ko na ito ay
mahalaga dahil mahalaga dahil
_______________________. _____________________.

You might also like