Grade 1 DLL MTB Q4 Week 9
Grade 1 DLL MTB Q4 Week 9
Grade 1 DLL MTB Q4 Week 9
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG Teacher: File Created by Ma’am CAROLYN JOY S. TARUC Learning Area: MTB
Teaching Dates and
Time: March 20 – 24, 2017 (Week 9) Quarter: 4TH Quarter
B. Pamantayang Values reading and writing as Applies grade level phonics and Speaks and/or writes correctly Speaks and/or writes correctly Speaks and/or writes correctly
Pangganap communicative activities word analysis skills in reading, for different purposes using the for different purposes using for different purposes using the
Uses developing vocabulary in writing and spelling words. basic grammar of the language. the basic grammar of the basic grammar of the language.
both oral and written form. Reads with sufficient speed, Uses basic knowledge and skills language. Uses basic knowledge and skills
Uses beginning oral language accuracy, and proper expression in to write clear, coherent Uses basic knowledge and skills to write clear, coherent
skills to communicate personal reading grade level text. sentences, and simple to write clear, coherent sentences, and simple
experiences, ideas, and feelings paragraphs based on a variety sentences, and simple paragraphs based on a variety of
in different contexts. of stimulus materials. paragraphs based on a variety stimulus materials.
of stimulus materials.
Layunin 1. Naipapakita ng pagkagiliw 1. Nakakabasa ng kuwento, 1. Nagagamit ng pang-abay 1. Nagagamit ng pang-abay Lingguhang pagsusulit
sa pagbasa sa alamat, sanaysay, balita, sa pagbuo ng sa pagbuo ng
pamamagitan ng pakikinig lathalain, blogs at iba pa na pangungusap. pangungusap.
nang mabuti habang naglalaman ng mataas na 2. Nababaybay ng mga 2. Nababaybay ng mga
nagbabasa ng kuwento at antas ng mga salitang salitang nakalimbag at salitang nakalimbag at
nakapagbibigay ng puna. napag-aralan na. nakikita sa paligid nakikita sa paligid
2. Nauunawaan ang wikang 2. Nakakabasa ng tekstong 3. Nagagamit ang tamang 3. Nagagamit ang tamang
ginagamit sa paaralan ay pang-unang baitang sa bilis agwat sa pagitan ng mga agwat sa pagitan ng mga
mas pormal kaysa sa na 95-100 bahagdan. salita, bantas, at gamit ng salita, bantas, at gamit ng
wikang ginagamit sa 3. Nakakabaybay nang wasto malaki at maliit na letra sa malaki at maliit na letra
tahanan o sa pakikipag- sa mga salitang natutuhan. pagsulat ng sanaysay, sa pagsulat ng sanaysay,
usap sa kaibigan. balita, lathalain, at pabula. balita, lathalain, at
3. Nagagamit ng angkop na pabula.
pahayag sa pagsasabi ng
responsibilidad, pangarap,
at pag-asa
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay MTB TG pah 159-160 MTB TG pah 160-161 MTB TG pah 161-162 MTB TG pah 162-163 MTB TG pah 163
sa Pagtuturo
2. Mga pahina MTB LM pah MTB LM pah MTB LM pah MTB LM pah MTB LM pah
Kagamitang ng Mag
-aaral
3. Mga pahina sa Two-Track Approach to Two-Track Approach to Teaching Two-Track Approach to Two-Track Approach to Two-Track Approach to
Teksbuk Teaching Children to Read and Children to Read and Write Their Teaching Children to Read and Teaching Children to Read and Teaching Children to Read and
Write Their First Language (L1): First Language (L1): A Guidebook Write Their First Language (L1): Write Their First Language (L1): Write Their First Language (L1):
A Guidebook for Trainers (Susan for Trainers (Susan and Dennis A Guidebook for Trainers (Susan A Guidebook for Trainers A Guidebook for Trainers (Susan
and Dennis Malone, 2010) Malone, 2010) and Dennis Malone, 2010) (Susan and Dennis Malone, and Dennis Malone, 2010)
2010)
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa - Activities for Early Grades of - Activities for Early Grades of - Activities for Early Grades of - Activities for Early Grades of - Activities for Early Grades of
LRDMS MTB-MLE Program (Susan MTB-MLE Program (Susan MTB-MLE Program (Susan MTB-MLE Program (Susan MTB-MLE Program (Susan
Malone, 2010) Malone, 2010) Malone, 2010) Malone, 2010) Malone, 2010)
- Language Curriculum Guide by - Language Curriculum Guide by - Language Curriculum Guide by - Language Curriculum Guide - Language Curriculum Guide by
SIL International and SIL SIL International and SIL SIL International and SIL by SIL International and SIL SIL International and SIL
Philippines MTB-MLE Philippines MTB-MLE Consultants Philippines MTB-MLE Philippines MTB-MLE Philippines MTB-MLE
Consultants Consultants Consultants Consultants
B. Iba pang Kagamitan sa Larawan, tsart Larawan, tsart Larawan, tsart Larawan, tsart Quiz Notebook
Pagtuturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Paghahawan ng Balakid (sa Balikan ang kuwentong “ May Panimulang Gawain Lingguhang Pagsusulit
Aralin o pasimula sa pamamagitan ng larawan) Yaman sa Lupa”) (mahiwagang kahon na may
bagong aralin halamang ugat iba‟t ibang gulay)
“Piliin Mo!”
Gusto ko ang gulay na ito
sapagkat…
(Hayaang sabihin ng mga mag-
aral ang dahilan kung bakit nila
pinili ang naturang gulay,
prutas, o halamang ugat sa
kahon.)
Halaman
A. Paghahabi sa layunin Magpakita ng larawan ng Tungkol saan an gating kuwento Magbalik-aral tungkol sa pang-
ng aralin pagkain mula sa halamang ugat. kahapon? abay
(Motivation) Itanong: Saan kadalasang Itanong: Ano-ano ang pang-
tumutubo ang mga halamang abay na ginamit sa paglalarawan
ugat. ng mga gulay, prutas, at
Madali ba itong tumubo? halamang ugat?
Anong mangyayari kapag tumigil Sabihin: Isulat ito sa pisara.
na sa pagtatanim ng halamang (Ipabasa sa mga bata)
ugat ang mga magsasaka?
Makapagtatanim ba tayo ng
mga gulay at halamang ugat sa
ating tahanan?
B. Pag- uugnay ng mga Ipabasa sa mga bata ang Basahin muli ang kuwento Sabihin: Pag-aralan pa natin ang
halimbawa sa bagong kuwentong "May Yaman sa pang-abay
aralin Lupa”. Basahin Natin !
(Presentation) Elvie: Masarap ang dinala mong
bukayo.
Agnes: Dala ito ni Nida galing sa
Batangas.
Hapon na siya ng dumating dahil
mabagal ang bus na sinakyan
niya. Malayo ang lalawigan ng
Batangas.
Elvie: Kaya pala.
Agnes: Oo, alam mo magandang
lugar ang Batangas. Palagi
kaming nagbabakasyon doon.
C. Pagtatalakay ng Hayaan ng guro na magbigay ng Talakayin ang kuwento Ano ang pinag-uusapan ng
bagong konsepto at hinuha ang mga mag-aaral kung dalawang bata?
paglalahad ng bagong ano ang susunod na mangyayari 2. Ano ang mga pang-abay na
kasanayan at hikayatin sila na magtanong. ginamit nila sa kanilang pag-
No. 1 (Modeling) uusap?
Isulat ng guro ang sagot ng mga
mag-aaral sa pisara.
Halimbawa:
kahapon, mahina, palagi, maya-
maya
Sabihin: May mga salitang
naglalarawan sa mga salitang
ngalan ng tao, bagay, lugar, at
pangyayari, sa kilos at kapwa
salitang inilalarawan.
G. Paglalahat ng Aralin Pagtalakay Itanong: Ano ang mga salitang Itanong: Ano ang mga salitang
( Generalization) Sabihin: Anong makukuha natin sa ginagamit sa paglalarawan ng ginagamit sa paglalarawan ng
pagtatanim ng mga halamang ugat mga pangngalan, salitang mga pangngalan, salitang
at gulay? Bakit mahalaga ang mga naglalarawan ng pangyayari? naglalarawan ng pangyayari?
ito? (nagsasabi ng oras, sa (nagsasabi ng oras, sa
pamamagitan ng, at iba pa.) pamamagitan ng, at iba pa.)
H. Pagtataya ng Aralin Bilugan ang mga salitang pang- Gamitin ang mga pang-abay na Gamitin ang mga salitang pang-
abay. nasa loob ng kahon upang abay sa pangungusap.
1. Bukas pa ako pupuntang mabuo ang pangungusap. 1. dagdagan pa
Lucena. Bukas, _________ pa ay 2. mamaya na
2. Maganda ang boses ni Mona. pupunta na sa bukid si tatay. 3 kahapon
3. Nawala ang bola sa Maraming gulay doon. 4. walang ibinigay
madamong lugar ng plasa. Mangunguha siya ng kalabasa, 5. bukas
4. Bakit maliliit ang dala niyang talong, sitaw, okra, at labanos.
mangga? Sa palengke,
5. Isa-isang pumasok ang mga ______________bumili ang
bibe sa kulungan . kanyang mga suki. ________
ubos ang kanyang tindang
gulay, kaya __________ siyang
nakakauwi
madilim-dilim
mahirap
nag-uunahang
palaging maaga makuha